Genetics & DNA

Shroud na Turin: Wasu abubuwa masu ban sha'awa yakamata ku sani 2

Shroud na Turin: Wasu abubuwa masu ban sha'awa yakamata ku sani

A cewar almara, an ɗauki likkafanin daga ƙasar Yahudiya a asirce a shekara ta 30 ko 33, kuma an ajiye shi a Edessa na ƙasar Turkiyya da kuma Constantinople (sunan Istanbul kafin daular Ottoman) na tsawon ƙarni. Bayan 'yan Salibiyya sun kori Constantinople a AD 1204, an yi safarar rigar zuwa aminci a Athens, Girka, inda ya zauna har zuwa AD 1225.
DNA ta dā ta buɗe asirin dokokin aure a Minoan Crete! 3

DNA ta dā ta buɗe asirin dokokin aure a Minoan Crete!

Tare da taimakon sababbin bayanan archaeogenetic, masana kimiyya sun sami haske mai ban sha'awa game da tsarin zamantakewa na Aegean Bronze Age. DNA ta dā ta bayyana ƙa'idodin auren da ba a zata ba a Minoan Crete, in ji masana kimiyya.