Castle na Houska: Labarin "kofar zuwa jahannama" ba don rashin tausayi ba ne!

Castle na Houska yana cikin gandun daji a arewacin Prague, babban birnin Jamhuriyar Czech, wanda Kogin Vltava ya raba shi.

houska castle rami mara tushe
Přemysl Otakar II ya gina Houska a matsayin babban gidan sarauta, amma ba da daɗewa ba aka sayar da shi ga dangi mai daraja, wanda ya ci gaba da mallaka har zuwa bayan WWI.

Legend yana da cewa kawai dalilin gina wannan gidan shine don rufe ƙofar wuta! An ce a ƙarƙashin ƙofar akwai rami marar tushe cike da aljanu. A cikin shekarun 1930, 'yan Nazi sun gudanar da gwaje -gwaje a cikin katanga iri -iri.

Bayan shekaru bayan gyara ta, an gano kwarangwal na wasu Jami'an Nazi da yawa. Ana ganin nau'ikan fatalwowi daban -daban a kusa da gidan, ciki har da katon bulldog, kwaɗi, ɗan adam, mace a cikin tsohuwar riga, kuma mafi kyawu duka, baƙar fata baƙar fata.

Houska Castle

Castle na Houska: Labarin "kofar zuwa jahannama" ba don masu rauni ba ne! 1
Castle na Houska, Czech © Mikulasnahousce

Castle na Houska babban katafaren dutse ne na Czech wanda ke lulluɓe cikin tatsuniyoyin duhu da almara. An gina shi a farkon karni na 13, tsakanin 1253 zuwa 1278, a zamanin Ottokar II na Bohemia.

Castle na Houska, wanda aka gina a farkon salon gothic, shine mafi kyawun kyan gani na farkon karni na 13 a Bohemia da mulkin “Golden and Iron King” Přemysl Otakar II. Bayan wannan, ana tunanin yana ɗaya daga cikin wuraren da aka fi samun ɓarna a Duniya.

Abubuwan ban mamaki game da Castle na Houska

Castle na Houska yayi kama da kowane katafaren gida na tsaka -tsaki amma idan aka duba sosai, mutum zai iya lura da wasu abubuwan ban mamaki. Da farko, da yawa daga cikin windows ɗin ginin ainihin karya ne, waɗanda aka yi da gilashin gilashi a bayansu waɗanda aka ɓoye bango mai ƙarfi.

Abu na biyu, masarautar ba ta da shinge, ba tushen ruwa, babu dafa abinci, kuma, tsawon shekaru bayan an gina ta, babu masu zama. Wannan ya bayyana sarai cewa ba a gina Houska Castle a matsayin mafaka mai kariya ko wurin zama ba.

Matsayin wurin ginin shima na musamman ne. Tana cikin wani yanki mai nisa wanda ke kewaye da gandun daji masu kauri, fadama, da duwatsun dutse. Wurin ba shi da ƙima mai mahimmanci kuma baya kusa da kowane hanyoyin ciniki.

Ƙofar jahannama - rami mara tushe a ƙarƙashin Houska Castle

Mutane da yawa suna mamakin dalilin da yasa aka gina Houska Castle a cikin wannan baƙon wuri da hanya mara kyau. Tsoffin tsoffin ƙarnuka na iya amsa wannan tambayar.

Dangane da tatsuniya, an gina Houska Castle akan wani babban rami a cikin ƙasa wanda aka sani da Ƙofar Wuta. An ƙirƙira cewa ramin ya yi zurfi sosai wanda ba wanda zai iya ganin gindinsa.

Legend yana da cewa rabin dabbar, rabin halittun ɗan adam sun kasance suna rarrafewa daga rami da daddare, kuma waɗancan halittu masu fuka-fukai suna amfani da farmaki ga mazauna yankin da jawo su cikin rami. Waɗanda abin ya shafa za su ɓace don kada su sake dawowa.

ƙofar houska ƙofar rami marar tushe zuwa jahannama
An gina Houska Castle don zama kariya daga tsagewar dutsen, inda ake tsammanin buɗe ƙofa zuwa jahannama. Ana zargin wani mugun baƙar fata mai gadin ba shi da kariya.

An yi imanin cewa an gina gidan ne kawai don kiyaye mugunta a ciki. An zaɓi wurin da aka gina saboda wannan. Mutane da yawa sun yi hasashen cewa ɗakin majami'ar musamman an gina shi kai tsaye a kan ramin mara tushe don rufe hatimin cikin kuma kiyaye aljanu daga shiga duniyarmu.

Amma ko a yau, sama da shekaru ɗari bakwai bayan da aka kulle ramin, har yanzu baƙi suna da'awar ji ƙarar halittu daga ƙananan benaye da daddare, suna ƙoƙarin murƙushe hanyarsu. Wasu kuma suna iƙirarin jin sautin ihun da ke fitowa daga ƙarƙashin bene mai nauyi.

Tatsuniyoyi masu ban tsoro na Houska Castle

Mafi sanannun labarin da ya samo asali daga almara na Castle Houska shine na wanda aka yankewa hukunci.
Lokacin da aka fara gina katafaren gidan, an ce duk fursunonin kauyen da aka yanke wa hukuncin rataya an yi musu afuwa idan sun yarda a sauke su ta hanyar igiya cikin rami marar tushe sannan su fada musu abin da suka gani. Ba mamaki, duk fursunonin sun yarda.

Sun jefa mutum na farko cikin ramin kuma bayan secondsan daƙiƙa kaɗan, ya ɓace cikin duhu. Cikin kankanin lokaci, sai suka ji wani matsanancin kuka. Ya fara kururuwa a firgice yana rokon a ja da shi.

Nan take suka fara ciro shi. Lokacin da fursunonin, wanda saurayi ne, aka ja shi sama zuwa sama yana ganin kamar ya tsufa shekaru cikin 'yan dakikoki yana cikin rami.

A bayyane yake, gashin kansa ya yi fari kuma ya girma sosai. Har yanzu yana ta kururuwa lokacin da suka ja shi saman. Ya damu matuka da abin da ya same shi cikin duhu har aka tura shi mafakar mahaukaci inda ya mutu bayan kwana biyu daga dalilan da ba a sani ba.

Dangane da tatsuniyoyin, har yanzu ana iya jin tarkacen halittun fuka -fukan da ke ƙoƙarin murƙushe hanyarsu zuwa saman, an ga fatalwowi suna yawo a cikin manyan dakuna na gidan kuma Nazis musamman sun zaɓi Houska Castle don cin gajiyar ikon jahannama. don kansu.

Yawon shakatawa na Houska Castle

Mai sihiri, mai sihiri, la'ananne ko jahannama. Akwai sunaye da yawa waɗanda ke bayyana wannan babban gida mai ban sha'awa. Kodayake ba ɗaya daga cikin manyan ko mafi kyawun ƙauyuka a cikin Jamhuriyar Czech ba, ba tare da manyan wuraren shakatawa ko tsoffin majami'un ba, Houska Castle ya zama wurin da aka fi so ga masu yawan balaguro da matafiya.

Castle na Houska yana gabas da gandun dajin Kokořín, kilomita 47 arewa da Prague kuma kusan kilomita 15 daga Bezděz, wani tsohon gidan tarihi na tsakiyar Turai. Kuna iya ziyartar wannan wurin yayin balaguron kosher tare da Kosher River Cruise zuwa duwatsu masu daraja na Tsakiyar Turai!

Anan shine Castle na Houska dake kan Google Maps: