Fitar da Anna Ecklund: Labarin mafi firgitarwa na Amurka game da mallakar aljanu daga shekarun 1920

A ƙarshen 1920s, labarai na manyan tarurrukan fitar da kai da aka yi akan wata uwar gida mai aljanu ta bazu kamar wuta a Amurka.

Fitar da Anna Ecklund: Labarin da ya fi firgita Amurka game da mallakar aljanu daga 1920s 1
Misalin fitar aljani da aka yi akan mai aljani © Ficewa

A lokacin fitowar, matar da ta mallaki ta yi huci kamar kyanwa ta yi kuka “kamar fakitin namun daji, ba zato ba tsammani ta saki.” Ta yi ta shawagi a cikin iska ta sauka a saman ƙofar. Firist ɗin da ke da alhakin ya fuskanci farmaki na zahiri wanda ya sa shi “yana rawar jiki kamar ganye mai yaɗuwa a cikin guguwa.” Lokacin da ruwa mai tsarki ya taɓa fatarta, ta ƙone. Fuskarta ta murɗe, idanuwanta da lebenta sun kumbura sosai, sai cikinta ya yi wuya. Ta yi amai sau ashirin zuwa talatin a rana. Ta fara magana da fahimtar Latin, Ibrananci, Italiyanci da Yaren mutanen Poland. Amma, menene ainihin abin da ya faru wanda ya haifar da waɗannan abubuwan?

Anna Ecklund: Mace mai aljanu

An haifi Anna Ecklund, wanda sunansa na ainihi Emma Schmidt, a ranar 23 ga Maris, 1882. Tsakanin watan Agusta da Disamba na 1928, an yi manyan tarurrukan fitar da jiki a jikin ta mai aljanu.

Anna ta girma a Marathon, Wisconsin kuma iyayenta baƙi ne Jamusawa. Mahaifin Ecklund, Yakubu, ya shahara a matsayin mai shaye -shaye da mata. Ya kuma kasance yana adawa da Cocin Katolika. Amma, saboda mahaifiyar Ecklund Katolika ce, Ecklund ya girma a cikin coci.

Harin aljanu

Lokacin tana da shekaru goma sha huɗu, Anna ta fara nuna halaye masu ban mamaki. Takan kamu da rashin lafiya duk lokacin da ta shiga coci. Ta shiga cikin manyan ayyukan jima'i. Ta kuma haɓaka mugun tunani ga firistoci kuma ta yi amai bayan ɗaukar tarayya.

Anna ta zama mai tashin hankali lokacin da ta fuskanci abubuwa masu tsarki da tsarki. Don haka, Ecklund ya daina zuwa coci. Ta fada cikin matsananciyar damuwa ta zama kadaici. An yi imanin cewa inna Anna, Mina, ita ce tushen hare -haren ta. An san Mina a matsayin mayya kuma tana da lalata da mahaifin Anna.

Exorcism na farko na Anna Ecklund

Uba Theophilus Riesiner ya zama babban fitaccen ɗan ƙasar Amurka, tare da labarin Lokaci na 1936 wanda aka yiwa lakabi da shi "mai fitar da aljanu mai ƙarfi da sihiri".
Uba Theophilus Riesiner ya zama babban fitaccen ɗan ƙasar Amurka, tare da labarin Lokaci na 1936 wanda aka yiwa lakabi da shi "mai fitar da aljanu mai ƙarfi da sihiri". Court Courtaukar Hoton: Gidan Tarihi

Iyalin Ecklund sun nemi taimako daga cocin yankin. A can, an sanya Anna a ƙarƙashin kulawar Uba Theophilus Riesinger, ƙwararre kan fitar da yara. Uba Riesinger ya lura da yadda Anna ta aikata mugunta ga abubuwan addini, ruwa mai tsarki, addu'o'i da bukukuwa a Latin.

Don tabbatarwa idan Anna ba ta kai hare -hare ba, Uba Riesinger ya fesa mata ruwa mai tsarki na karya. Anna ba ta amsa ba. A ranar 18 ga Yuni, 1912, lokacin da Anna ke da shekara talatin, Uba Riesinger ya yi mata fyaɗe. Ta koma halin da ta saba kuma ta kubuta daga abubuwan aljanu.

Daga baya, an yi zama uku na fitar da kai akan Anna Ecklund

A cikin shekaru masu zuwa, Anna ta yi iƙirarin cewa mahaifinta da mahaifiyarta sun mutu. A 1928, Anna ta sake neman taimakon Uba Riesinger. Amma a wannan karon, Uba Riesinger yana so ya yi wasan tsere a ɓoye.

Don haka, Uba Riesinger ya nemi taimakon wani firist na Ikklesiyar St Joseph, Uba Joseph Steiger. Mahaifin Steiger ya yarda ya yi wasan firgici a cikin Ikklesiyarsa, St Joseph's Parish, a Earling, Iowa, wanda ya kasance mafi sirri da keɓe.

A ranar 17 ga Agusta, 1928, an kai Anna zuwa Ikklesiya. An fara zaman farko na fitar da mutane daga washegari. A cikin fitowar, akwai Uba Riesinger da Uba Steiger, ma'aurata mata biyu da mai kula da gida.

Yayin da ake fitar da jiki, Anna ta tarwatsa kanta daga kan gado, ta yi iyo a cikin iska ta sauka sama sama da ƙofar ɗakin. Anna kuma ta fara kuka da ƙarfi kamar dabbar daji.

A duk zaman uku na fitar da kai, Anna Ecklund ya yi kumbura kuma ya yi amai da yawa, ya yi kururuwa, ya yi kururuwa kamar kyanwa, kuma ya gamu da gurbacewar jiki. Fatar jikinta ta yi tsit kuma ta ƙone lokacin da ruwa mai tsarki ya taɓa shi. Lokacin da Uba Riesinger ya nemi sanin wanda ke mallakar ta, sai aka ce masa, "da yawa." Aljanin ya yi da'awar Beelzebub, Yahuza Iskariyoti, mahaifin Anna, da inna Anna, Mina.

Iscariot yana can don jagorantar Anna don kashe kansa. Mahaifin Anna ya nemi ɗaukar fansa saboda Anna ta ƙi yin mu'amala da shi lokacin yana da rai. Kuma, Mina ta yi ikirarin cewa ta la'anta Anna tare da taimakon mahaifin Anna.

A lokacin fitowar, Uba Steiger ya yi ikirarin cewa aljanin ya yi masa barazanar janye izini don fitar da shi. Bayan 'yan kwanaki bayan da'awar, Uba Steiger ya fado da motarsa ​​cikin shingen gadar. Amma, ya yi nasarar fita daga motar da rai.

'Yancin Anna Eclund da rayuwa ta gaba

Zaman karshe na fitar da mutanen ya kasance har zuwa 23 ga Disamba. A ƙarshe, Anna ta ce, "Beelzebub, Yahuza, Yakubu, Mina, Jahannama! Jahannama! Jahannama !. Yabo ya tabbata ga Yesu Kristi. ” Sannan aljanu sun 'yantar da ita.

Anna Ecklund ta tuna tana da wahayi na munanan fadace -fadace tsakanin ruhohi yayin fitarsu. Bayan zaman uku, ta yi rauni sosai kuma tana fama da tamowa. Anna ta ci gaba da yin rayuwa mai natsuwa. Daga baya ta mutu tana da shekara hamsin da tara a ranar 23 ga Yuli, 1941.

Karshe kalmomi

Daga farkon rayuwarta, Anna Ecklund ta ga fuskokin da ba su da kyau a kusa da ita kawai, wanda ƙarshen ƙarshe ya ƙare tare da zama uku na ƙarshe na fitowar da aka yi mata. Ba ku san ainihin abin da ya same ta ba, wataƙila ta yi rashin lafiya ta tabin hankali ko kuma wataƙila mugayen aljanu ne suka mamaye ta. Duk abin da ya kasance, idan muka ga rayuwarta sosai, za mu iya fahimtar cewa lokacin Anna ne ya kai matsayin da zai daidaita komai a rayuwarta. Ta shafe shekarun ƙarshe na rayuwarta cikin farin ciki kamar sauran talakawa waɗanda ake buƙata da gaske, kuma wannan shine mafi kyawun ɓangaren rayuwarta.