Wanene ya kashe Shugaba John F. Kennedy?

Don faɗi a cikin jumla ɗaya, har yanzu ba a warware wanda ya kashe Shugaban Amurka John F. Kennedy ba. Baƙon abu ne a yi tunani amma babu wanda ya san ainihin shirin da ainihin makircin bayan ɗaya daga cikin manyan kisan gilla a tarihin Amurka. Amma yaya game da waɗancan mutanen biyu masu ban mamaki waɗanda ke wurin yayin kisan kuma masu binciken Amurka ba su taɓa gano su ba?

Wanene ya kashe Shugaba John F. Kennedy? 1
Hoton Fadar White House na Shugaba John F. Kennedy

“Babushka Lady” da “The Badge Man” su ne mutane biyu da ake zargi waɗanda ke wurin yayin kisan Shugaba John F. Kennedy na 1963. Akwai wasu hasashe da dabaru na makirci a bayan wannan kisan gilla na tarihi amma waɗannan adadi biyu masu rikitarwa koyaushe suna cikin tsakiyar komai a cikin wannan yanayin. Abin takaici, duk da ƙoƙarin da aka yi, ba a taɓa gano waɗannan mutane biyu da ba a san su ba. Sabili da haka, har yanzu ba a warware shari'ar da aka yi wa kisan gilla na JFK ba.

Uwar Babuska da Kisan Shugaba John F. Kennedy:

kisan John F. Kennedy
Uwar Babuska, Red Boxed

“Uwar Babuska” wata mace ce da ba a san ta ba a lokacin kisan John F. Kennedy wanda wataƙila ya ɗauki hotunan abubuwan da suka faru a Dallas Dealey Plaza a lokacin da aka harbi Shugaba John F. Kennedy. Sunan sunanta ya fito ne daga mayafin da ta saka, wanda yayi kama da mayafai da tsofaffin matan Rasha ke sanyawa. Kalmar "babushka"A zahiri yana nufin" kaka "ko" tsohuwar mace "a cikin Rashanci.

An ga Uwargidan Babushka tana rike da kyamara ta shaidun gani da ido kuma an gan ta a cikin asusun fim na kisan. A cikin hotuna da yawa, ana iya ganin ta tsaye akan ciyawa tsakanin titin Elm da Main tare da kyamarar fuska.

kisan John F. Kennedy
Matar Babushka A Ranar Kisan John F. Kennedy, Nuwamba 22, 1963

Bayan harbin, ta tsallaka titin Elm kuma ta shiga cikin taron da suka hau kan ciyayi. An gan ta ta ƙarshe a cikin hotunan tana tafiya gabas akan titin Elm. Ita ko fim ɗin da ta ɗauka, har yanzu ba a gano ta da kyau ba. Babu wani hoton da aka sani tare da ita a cikin firam ɗin da ya kama fuskarta saboda a kowane hali ko dai tana fuskantar nesa daga kyamarar, ko kuma kyamararta ta rufe fuskarta.

A shekarar 1970, wata mata mai suna Beverly Oliver da'awar ita ce "The Babushka Lady." Ta ci gaba da ikirarin cewa ta yi fim din kisan gillar da wani Yashica Super 8 Kamara kuma cewa ta juya fim ɗin da ba a inganta ba ga wasu mutane biyu waɗanda suka bayyana mata su a matsayin wakilan FBI.

Koyaya, Oliver ya sake nanata ikirarin ta a cikin shirin fim na 1988 "Mutanen da suka Kashe Kennedy," kuma ba ta taɓa tabbatar wa mafi yawan mutane gamsuwa cewa tana cikin Dealey Plaza a ranar ba. Gaskiyar ita ce ba a ƙera kyamarar Yashica Super-8 har zuwa 1969. A ɗaya ɓangaren kuma, Oliver ya bayyana cewa tana da shekaru 17 a lokacin kisan, wanda bayanin bai yi daidai da ainihin abin da ya faru ba.

A cikin Maris 1979, Kwamitin Shaidar Hotuna na Kwamitin Zaɓaɓɓen Majalisar Amurka kan kisan kai ya nuna cewa ba su iya gano wani fim da aka danganta da Babushka Lady. Ga alama abin mamaki ne, amma kwatsam abin ya faru.

Bayan haka, mutane da yawa sun yi iƙirarin gano Uwar Babushka, yayin da wasu suka nuna hotuna da yawa da ba a rufe ba suna cewa “The Babushka Lady” ta ɗauki waɗannan. Amma duk labarinsu an same su da kirkira, sun kasance "Uwar Babushka" a matsayin ɗaya daga cikin mafi sanannen abubuwan da ba a warware su ba a tarihi.

Sirrin Bayan Bakin Mutum Hoto:

“Badge Man” sunan da aka ba wani adadi wanda ba a san shi ba wanda ake ganinsa a cikin sanannen Hoton Mary Moorman na kisan shugaban Amurka John F. Kennedy.

Mutumin Baji
Hoton Moorman (daki -daki) yana nuna harbin da ya mutu; Ana ganin "Badge Man" a bayan shinge mai shinge a cibiyar hoto

Duk da cewa wani abin rufe fuska mai rufe baki ya rufe yawancin bayanai, an bayyana "Badge Man" a matsayin mutum sanye da wani irin kayan 'yan sanda - moniker da kansa ya samo asali ne daga wani wuri mai haske a kirji, wanda aka ce ya yi kama da lamba mai haske. .

Bayan nazarin hoton “Badge Man”, wasu masu bincike sun yi hasashen cewa adadi a hoton shine maharbin da ke harbi Shugaban ƙasa daga ƙugun ciyawa a Dealey Plaza.

Hasashe game da adadi na “Badge Man” ya rura wutar don ƙirƙirar dabarun makarkashiya game da wani makirci da membobin ƙungiyar suka yi. Sashen 'yan sanda na Dallas don kashe Shugaba Kennedy.

Koyaya, ƙarin bincike ta Rochester Institute of Technology daga baya ba su sami shaidar siffofin ɗan adam a ko'ina a bango ba, kuma takamaiman yankin da ke bayan shinge mai shinge an ɗauka cewa ba a bayyana shi ba wanda ba zai yiwu a tattara wani bayani daga ciki ba.

Ganin cewa, wasu masu bincike sun yi iƙirarin cewa hoton “Badge Man” shine hasken rana wanda ke nuna kwalbar gilashi ba sifar mutum ba.

Lee Harvey Oswald: Shin da gaske ne ya kashe Shugaba John F. Kennedy?

Wani mutum, wanda sunansa yana da alaƙa da kisan gillar da aka yi wa Shugaba John F. Kennedy, shine Lee Harvey Oswald.

Kisan John F. Kennedy
Lee Harvey Oswald, Babban Laifin Laifin Kisan John F. Kennedy

Oswald Ba'amurke ne Marxist da tsohon sojan ruwan Amurka wanda ake zaton ya kashe shugaban Amurka John F. Kennedy a ranar 22 ga Nuwamba, 1963.

An saki Oswald cikin girmamawa daga aiki mai aiki a cikin Rundunar Sojojin Ruwa zuwa cikin ajiyar kuma ya koma cikin kungiyar Soviet a watan Oktoba 1959. Ya zauna a Minsk har zuwa watan Yunin 1962, lokacin da ya koma Amurka tare da matarsa ​​Marina, daga karshe ya zauna a Dallas.

Bincike biyar na gwamnati sun kammala da cewa Oswald ya harbe Kennedy daga bene na shida na Makarantar Makarantar Texas yayin da Shugaban ke tafiya da ayarin motoci ta Dealey Plaza a Dallas.

Daga karshe an tuhumi Oswald da kisan Kennedy. Amma ya musanta zargin ta hanyar bayyana cewa shi ba komai bane illa "scapegoat”Cikin hali. Kwana biyu bayan haka, mai gidan rawa na gida Jack Ruby ya harbe Oswald har lahira a gidan talibijin kai tsaye a cikin ginin hedikwatar 'yan sandan Dallas. Sakamakon haka, ba a gurfanar da Oswald ba.

A watan Satumba na 1964, da Kwamitin Warren ya kammala da cewa Oswald ya yi aiki shi kaɗai lokacin da ya kashe Kennedy ta hanyar harbi harbi uku daga Makarantar Makarantar Makarantar Texas. Amma ba su zana cikakken bayani kan dalilin da ya sa Oswald ya kashe Shugaba John F. Kennedy ba. A mafi yawan lokuta, gwamnatin Amurka ta yi ƙoƙarin rufe wasu muhimman takardu da ke da alaƙa da wannan shari'ar, kuma an yanke hukunci da yawa cikin gaggawa.

Don haka, a zahiri, akasarin Amurkawa ba su yarda ba Ƙarshen Kwamitin Warren kuma sun ba da wasu dabaru da yawa, kamar Oswald ya yi ƙulli da wasu, ko kuma bai da hannu kwata -kwata kuma ya kasance Aka tsara.

Kammalawa:

Wataƙila ba za mu taɓa sanin tabbas wanda ya kashe Shugaba John F. Kennedy ba, ko kuma dalilin da ya sa Oswald ya jawo wannan mummunan ranar a watan Nuwamban 1963, amma gwamnatin Amurka tana da alhakin sake gudanar da bincike mai zurfi da sake bayyana duk wani abu. takardu domin jama'ar Amurka su yanke hukunci da kansu.