Taswirar Taimakon Ural: Baƙaƙen fararen fararen da aka zana tare da wasu yaren da ba a sani ba!

Idan yazo ga asirin da ba a bayyana ba, ƙalilan ne kawai suke da ban mamaki kuma ba za a iya jujjuya su ba kamar Taswirar Taimakon Ural. A shekara ta 1995, Aleksander Chuvyrov, Farfesa na ilmin lissafi da na zahiri a Jami'ar Jihar Bashkir da ke Rasha, yana binciken hasashen bakin haure 'yan ci -ranin China zuwa Siberia da Urals. A lokacin bincikensa ya ji labari daga ƙarni na 18 yana ba da labarin jerin baƙaƙen fararen fararen fata waɗanda aka zana da wasu harsunan da ba a sani ba.

Ural Mountains
Dutsen Ural, Rasha © Max Pixel

Kamar yadda ake zaton suna cikin yankin da ke tsakiyar karatunsa, wani ƙauye mai nisa mai suna Chandar a kudancin Urals, Chuvyrov ya yi tunanin duwatsun na iya zama asalin Sinanci. Ya shirya tawaga da jirgi mai saukar ungulu don kokarin gano su. Bayan ya yi bincike mai zurfi, ya yi rugujewa kamar yadda ya dauka cewa ba za su taba gano alamun wadancan duwatsun ba. A lokacin ne wani dattijon ƙauye ya matso kusa da shi ya tambaye shi ya kalli wani baƙon da ya samu a farfajiyar gidansa na baya.

Alamar da Chuvyrov ya gani ita ce Taswirar Taimakon Ural, wanda kuma aka yiwa lakabi da "Taswirar Mahalicci" wanda ke nuna ma'aunin agaji na duk Urals na kudanci. Gilashin, wanda ya shahara a yau a matsayin “Dashka Dutse”, ya nuna ainihin manyan kogunan sa guda uku, Belya, Ufimka da Sutolka, da kuma kogin Ufa.

Taswirar Taimakon Ural: Dashka Stone © Curiosm
Taswirar Taimakon Ural: Dashka Stone © Curiosm

Bayan an kara yin nazari kan taswirar, an fahimci an nuna wani katon tsarin ban ruwa, wanda ya kunshi tsarin tashoshi mai fadin mita 500, madatsun ruwa 12, kowannensu ya kai mita 400, tsawon kilomita 10 da zurfin kilomita 3. An lasafta cewa an canza juzu'in mita 1 na quadrillion na ƙasa don ba da damar gina madatsun ruwa!

kwamfutar hannu ta bayyana tana nuna cikakken taswirar taswirar Bashkiria, wani yanki na tsaunin Ural, a sikelin kusan 1: 1.1km
Da alama kwamfutar hannu (Dashka Stone) tana nuna cikakken taswirar taswirar Bashkiria, takamaiman yanki na tsaunukan Ural, a sikelin kusan 1: 1.1km

Bayan gwaje -gwajen farko sun kasa samar da ingantaccen shekarun Dashka Dutse, an sami nasara lokacin da aka sami nau'ikan harsashi na tarihi guda biyu da aka saka a saman sa, Navicopsina munitus da Ecculiomphalus Princeps. Na farko ya wanzu shekaru miliyan 500 da suka gabata, yayin da na ƙarshe ya wanzu shekaru miliyan 120 da suka gabata. Wannan hujja ta tilasta masana kimiyya sanya ainihin shekarun slab a shekaru miliyan 120.

Gwajin yanayin ƙasa na katako ya ƙare cewa ya ƙunshi yadudduka uku, tushe dolomite mai kauri 14cm, na biyu shine gilashin diopside wanda ba a san kimiyya gaba ɗaya ba har zuwa lokacin, yayin da na uku shine murfin kariya na allurar alli.

Chuvyrov ya ce, “Ya kamata a lura, ba tsoho ne mai aikin sassaƙa dutse ya yi aikin agaji ba. Ba zai yiwu ba. A bayyane yake cewa an kera dutsen. ” Kwayoyin hoto na X-ray sun tabbatar da cewa an yi ta ta ingantattun kayan aikin. Abin sha’awa da yawa masu bincike sun yi imanin cewa taswirar ainihin ɓangaren babban kayan tarihi ne - taswirar agaji na duk duniya, saboda ƙarancin wuraren da ke kewaye da taswirar taswirar.

Gwajin ƙasa na nau'ikan ƙasa 400 a yankin, kwatankwacin waɗanda aka samu an saka su a kan dutse, sun ba masana kimiyyar damar takaita yuwuwar wurin da wasu keɓaɓɓu zuwa takamaiman wurare huɗu a kewayen ƙauyen Chandar.

Idan Taswirar Mahalicci na gaske ne to zai ba da shawarar wanzuwar wayewar da ta bunƙasa sosai. Masu bincike sun yi iƙirarin cewa taswira mai girma uku na wannan odar ana iya amfani da ita kawai don dalilai na kewaya. Dutsen Dashka yana ci gaba da gwajin kimiyya kuma a halin yanzu ba a iya ganin shi ga jama'a.

To menene gaskiyar bayan Taswirar Taimakon Ural? Shin tsarin Allah da aka watsar? Shin tsohuwar taswirar albarkatun ƙasa ce? Ko kawai samuwar dutsen halitta ne ?? Har zuwa yau, tambayoyi da yawa masu ban sha'awa kamar waɗannan sun kasance a ɓoye cikin sirri.