Labarin Ant Ant na kabilar Hopi da haɗin kai ga Anunnaki

Mutanen Hopi suna ɗaya daga cikin kabilun Amurkawa na asali waɗanda suka fito daga tsoffin mutanen da suka rayu a yankin kudu maso yammacin Amurka, wanda a yau ake kira Hudu Hudu. Ofaya daga cikin ƙungiyoyin tsoffin mutanen Pueblo, shine Anasazi mai ban al'ajabi, Tsofaffi, waɗanda suka girma cikin ɓacin rai kuma suka ɓace, tsakanin 550 zuwa 1,300 bayan Kristi. Tarihin Hopi ya koma dubunnan shekaru, yana mai da shi ɗayan tsoffin al'adun rayuwa a duniya.

Mafarautan Hopi Snake suna dawowa Sunset, Arizona
Mafarautan Hopi Snake suna dawowa Sunset, Arizona

Asalin sunan mutanen Hopi shine, Hopituh Shi-nu-mu, wanda ke nufin Mutane Masu Zaman Lafiya. Manufofin ɗabi'a da ɗabi'a sun samo asali daga al'adun Hopi, kuma wannan yana nuna girmamawa ga duk abubuwan rayayyu. A gargajiyance, sun rayu bisa dokokin Mahalicci, Maasaw. Hopi ya yi imani cewa alloli sun tashi daga ƙasa, sabanin sauran tatsuniyoyi, waɗanda alloli suka fito daga sama. Tarihin tatsuniyarsu yana nuna cewa tururuwa sun mamaye zuciyar Duniya.

Wani mai bincike mai zaman kansa, kuma marubucin wasu littattafai masu ban mamaki kan ziyarar baƙi, Gary David ya shafe shekaru 30 na rayuwarsa a nutse cikin al'ada da tarihin Hopi a Dakota ta Kudu. A cewarsa, sun sami falsafa cikin ainihin abin da ke cikin taurarin taurari, wanda ke nuna yanayin ƙasa. Wannan wani abu ne wanda zai iya zama ka'ida game da dala 3 na Giza a cikin alakar su da taurari a bel ɗin Orion, kuma akwai binciken kimiyya da ke tallafawa wannan ka'idar. Yana da ban sha'awa a lura cewa labaran Gary David yana da irin wannan alaƙa tsakanin Hopi mesa a kudu maso yamma da ƙungiyar taurari iri ɗaya.

Hopi Mesas guda uku sun daidaita "daidai" tare da ƙungiyar tauraron Orion
Hopi Mesas guda uku sun daidaita daidai da ƙungiyar tauraron Orion © History.com

Taurarin 3 waɗanda ke gyara bel ɗin Orion suna da haske a farkon shekara. Kuma suna yin layi tare da kowane dala. Yawancin al'adu daban -daban sun ba da ma'anoni ga wannan rukunin taurari, kuma a bayyane yake cewa sammai sun burge su tsawon ƙarnuka. Dauda ya yi tunani kuma ya fara nazarin sararin sama da wuraren mutanen Hopi da rugujewar su.

Ganin cewa waɗannan ƙauyukan sun haɗa kai da duk manyan taurari a cikin ƙungiyar taurarin Orion da bel ɗin Orion. Ya kuma yi nazarin fasahar da ke kan bangon kogon, kuma wannan ya kai shi ga wasu ƙarshe masu ban sha'awa, cewa mutanen Hopi, rayuwar duniya, da mahimmancin sauran duniyoyin da ke cikin tsarin hasken rana sun ɗauki hakan da muhimmanci. A cikin duwatsu da kogo na ƙauyukan Mesa, ya sami zane -zane da yawa waɗanda suka dace da zane -zane na taurari da tsarin taurari na zamani.

Tsohuwar Hopi Rock Art na Kudancin Amurka.
Tsohuwar fasahar Hopi ta Kudu maso Yammacin Amurka

A ko'ina cikin kudu maso yammacin Amurka, muna samun petroglyphs (sassaƙaƙƙen dutse ko zane -zane), zane -zane na kogo, waɗanda ke wakiltar ƙungiyoyi, tare da siraran jiki, manyan idanu, da kawunan kawuna, wani lokacin suna yin eriyar eriya. Ana nuna waɗannan adadi masu ban mamaki akai -akai a cikin Matsayin Addu'a, an ɗora hannuwansa da gwiwoyinsa a kusurwoyi na dama, kwatankwacin ƙafafun lankwasa na tururuwa. Mutane da yawa suna iƙirarin cewa tururuwa da aka nuna suna kama da tunanin zamani na rayuwar duniya, wasu kuma sun yi imanin cewa kabilar Hopi sun gani kuma sun yi hulɗa da halittu na duniya.

Ofaya daga cikin tatsuniyoyin Hopi mafi ban sha'awa ya haɗa da mutanen tururuwa, waɗanda ke da mahimmanci ga rayuwar Hopi, ba sau ɗaya kawai ba, amma sau biyu.

Labarin mutanen Ant
Mutanen Ant na hopi

A cikin al'adun Hopi, akwai raɗaɗin lokaci mai kama da tatsuniyoyin Aztec, da kuma sauran sauran almara. Kuma sun yi imani cewa a ƙarshen kowane zagayowar, alloli za su dawo. A halin yanzu muna cikin duniya ta huɗu, kamar yadda suke kira, ko zagayowar gaba. Koyaya, abin da ke da ban sha'awa a waɗancan hawan keke shine na uku, lokacin da Hopi ke magana game da Garkuwan Yawo. Wannan duniyar ta huɗu ta huɗu, ta sami ci gaban wayewa wanda a ƙarshe Allah ya lalata shi, Sotuknang - ɗan'uwan Mahalicci, tare da manyan ambaliyar ruwa, kwatankwacin yadda sauran al'adu da yawa ke bayyana shi.

Flying Shield art art
Flying Shield art art na hopi

Ta hanyar kwatanta yadda duniya ta uku ta ci gaba, ta ci gaba "Garkuwa masu tashi" an haɓaka su, tare da ikon kai hari kan garuruwan da ke nesa, da tafiya cikin sauri tsakanin wurare daban -daban na duniya. Kwatankwacin abin da muke tunani a yau a matsayin fayafai masu tashi ko ma jirgin sama mai ci yana da ban mamaki.

A bayyane yake cewa wuta ta lalata abin da ake kira duniya ta farko, wataƙila wani nau'in dutsen mai fitad da wuta, harin asteroid ko fitowar coronal mass daga Sun. Duniya ta biyu ta lalace ta kankara, kankara kankara, ko canjin sanduna.

A lokacin waɗannan bala'i guda biyu na duniya, nagartattun 'yan kabilar Hopi sun kasance suna jagorantar su ta hanyar girgije mai siffa mai ban mamaki yayin rana da tauraro mai motsi da dare, wanda ya kai su ga allahn sama, mai suna Sotuknang, wanda a ƙarshe ya jagorance su zuwa tururuwa, a Hopi, Anu Sinom. Daga nan mutanen Ant sun raka Hopi zuwa kogon karkashin kasa, inda suka sami mafaka da abinci.

A cikin wannan tatsuniyar, an nuna mutanen tururuwa a matsayin masu karimci da ƙwazo, suna ba Hopi abinci lokacin da kayayyaki ba su da yawa, kuma suna koya musu cancantar adana abinci. Dangane da hikimar 'yan asalin Amurkawa, Hopi, ku bi tafarkin zaman lafiya, Sotuknang ne ya faɗi waɗannan kalmomin, a farkon Duniya ta Hudu.

Duba, na wanke ko da sawun bayyanar ku, matakan da na bar ku. A kasan tekuna duk garuruwan alfahari ne, garkuwar tashi, da dukiyar duniya da mugunta ta lalata, da mutanen da ba su sami lokacin yin waƙar yabon Mahalicci ba daga saman tuddansu. Amma ranar za ta zo, idan kun kiyaye ƙwaƙwalwar ajiya da ma'anar Bayyanarku, lokacin da waɗannan matakan suka bayyana, sake nuna gaskiyar da kuke faɗa.

Bugu da ƙari, bisa ga al'adun Hopi, waɗanda suka tsira daga ambaliyar daga duniyar da ta gabata, sun bazu zuwa wurare daban -daban ƙarƙashin jagorancin Maasau, suna bin alamar sa a sararin sama. Lokacin da Maasau ya sauko, sai ya zana hoton da ke nuna wata mata tana hawa jirgi mara fasali. Wannan petroglyph alama ce ta ranar tsarkakewa lokacin da Hopi na gaskiya zai tashi zuwa wasu taurari a cikin waɗancan jiragen ruwa marasa ƙarfi.

Mutane da yawa sun ce waɗannan garkuwoyi masu tashi, ko jiragen ruwa marasa fikafikai, a bayyane suke nuni ga abin da muka sani a yau "Abubuwan Flying Unidentified" ko UFOs.

Kogon fasaha
Hujjojin Kayayyaki na Babban Hankali daga Zamani. muna ganin siffofi masu ban mamaki a kusa da su, waɗannan na iya nuna abin da ɗan adam na farko ba zai iya fahimta ba. Zai yiwu UFO?

A wani bangare na duniya, wasu zane -zane da zane -zane za su ba mu hasashe na hasashe, game da wani tseren halittu na duniya, waɗanda ke nan, suna mu'amala, kuma mai yiwuwa canza yanayin ɗan adam, a tsohuwar ƙasar Sumeria. Wadannan halittu sune Anunnaki.

Labarin Ant Ant na kabilar Hopi da haɗin kai zuwa Anunnaki 1
Jerin Sarki Sumerian

Tsoffin allunan Sumerian da suka fara shekaru dubu 20, sun ba da labari cewa Anunnaki tseren mutane ne daga duniyar Nibiru, wanda ya halicci mutane ta hanyar ɗaukar 'yan asalin ƙasa daga ƙasa da canza DNA ɗin su tare da na baƙi. An yi imanin tseren Anunnaki shine mafi girman tseren da ya samo asali daga sama. Kuma idan kun yi tunanin cewa ta hanyar samo asali daga sama, ana tunanin cewa ta hanyar koyarwar ku, Sumerians sun koyi rayuwa a cikin duniya da kulawa da ita har alloli na halitta sun dawo, kamar mutanen tururuwa na Hopi, sun kasance a can don koyar da ɗan adam game da duniyar su da yadda ake amfani da albarkatun ta.

Yana da ban sha'awa a lura cewa akwai hanyar haɗin harshe. An kira sunan allahn Babila Anu. Kalmar Hopi ga tururuwa ita ma Anu, kuma tushen kalmar Hopi shine Naki, wanda ke nufin abokai. Don haka, Hopi Ánu-Naki, ko abokan tururuwa, na iya zama iri ɗaya da Sumuniyan Anunnaki, halittun da suka taɓa zuwa duniya daga sama. Hakanan akwai irin wannan lafazin kakannin Hopi, Anasazi. Hakanan muna ganin wannan jumlar a wani imani a wani ɓangaren duniya. Wannan ba wai yana tabbatar da komai bane, kawai bayanin ban sha'awa.

Anunnaki
Alamar Silinda ta Akkadian wacce ta kasance c. 2300 BC wanda ke nuna alloli Inanna, Utu, da Enki, membobi uku na Anunnaki © Wikimedia Commons

Shin daidaituwa ne, ko shaida? Shin yana yiwuwa a ba da shawarar cewa Ant Ant da Anunnaki sun kasance irin wannan halittu waɗanda suka ziyarci Duniya a cikin nesa don ba da taimako ga kakanninmu? Shin yana yiwuwa waɗannan labaran suna hulɗa ta kowace hanya?

Ko akwai alaƙa ta ainihi tsakanin Hopi na Kudu maso Yamma da tsoffin mutanen Sumerians, tabbas ya ɗan dakata, a cikin cewa labaran ƙirƙirar sun yi kama sosai. Ya kuma yi nuni da cewa sadarwar sammai ta kasance abin sha'awar ɗan adam tsawon lokaci fiye da abubuwan da aka gani na UFO a ƙarni na 20. Yayin da muke ci gaba da neman sama don amsoshi a wannan zamanin namu, abin tawali'u ne a yi tunanin wataƙila an yi irin waɗannan tambayoyin a zamanin da.